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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan 
amefanya uteuzi wa viongozi mbalimbali. Kwa mujibu wa taarifa iliyotolewa na 
Katibu Mkuu Kiongozi, Balozi Dkt. Moses Kusiluka viongozi walioteuliwa ni kama 
ifuatavyo:  

 
(i) Dkt. Leonard Douglas Akwilapo ameteuliwa kuwa Mwenyekiti wa Tume 

ya Vyuo Vikuu Tanzania (TCU). Dkt. Akwilapo ni Katibu Mkuu Mstaafu, 
anachukua nafasi ya Prof. Penina Mlama ambaye amemaliza muda wake; 

  
(ii) Prof. Zacharia Babubu Mganilwa ameteuliwa kuwa Mwenyekiti wa Baraza 

la Usimamizi wa Taasisi ya Elimu ya Watu Wazima. Prof. Mganilwa ni 
Mhadhiri Mwandamizi Chuo Kikuu cha Sokoine cha Kilimo (SUA), 
anachukua nafasi ya Dkt. Naomi Katunzi ambaye amemaliza muda wake; 

 
(iii) Dkt. Mwamini Madhebehi Tulli ameteuliwa kuwa Mwenyekiti wa Bodi ya 

Wakurugenzi ya Taasisi ya Uhasibu Arusha (IAA). Dkt. Tulli ameteuliwa 
kwa kipindi cha pili; 

 
(iv) Mhandisi Dkt. Richard Joseph Masika ameteuliwa kuwa Mwenyekiti wa 

Bodi ya Tume ya Taifa ya Umwagiliaji. Mhandisi Dkt. Masika anachukua 
nafasi ya Prof. Henry Mahoo ambaye amemaliza muda wake; 

 
(v) Balozi Salome Thaddaus Sijaona ameteuliwa kuwa Mwenyekiti wa Baraza 

la Chuo Kikuu cha Ardhi (ARU). Balozi Sijaona ameteuliwa kwa kipindi 
cha pili;  

 
(vi) Prof. Joseph Nicolao Otieno ameteuliwa kuwa Mwenyekiti wa Baraza la 

Tiba Asili na Tiba Mbadala. Prof Otieno ni Mhadhiri Mwandamizi Chuo 
Kikuu cha Afya na Sayansi Shirikishi Muhimbili (MUHAS), anachukua 
nafasi ya Prof. Hamisi Malebo ambaye amemaliza muda wake; 

 
 
 
 

http://www.ikulu.go.tz/


 
 

(vii) Bi. Janet Reuben Lekashingo ameteuliwa kuwa Mwenyekiti wa Tume ya 
Madini. Bi Lekashingo alikuwa Kamishna wa Tume ya Madini, anachukua 
nafasi ya Prof. Idris Kikula ambaye amemaliza muda wake; 

 
(viii) Bi. Asha Dachi Mbaruk ameteuliwa kuwa Mtendaji Mkuu wa Kampuni ya 

Magazeti Tanzania (TSN). Kabla ya uteuzi huu, Bi Mbaruk alikuwa 
akikaimu nafasi hiyo; na 

 
(ix) Bi. Mariam Salehe Mgaya ameteuliwa kuwa Katibu Mtendaji wa Taasisi ya 

Uhamasishaji Uwazi na Uwajibikaji kwenye Rasilimali Madini, Mafuta na 
Gesi Asilia (TEITI). Kabla ya uteuzi huu, Bi. Mgaya alikuwa akikaimu 
nafasi hiyo. 
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